Nhà Sinh Học Trẻ

Diễn Đàn của những Bạn Trẻ yêu thích Sinh Học
Hôm nay, Thứ bảy 15/08/20 2:24 am

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Nội quy chuyên mục

Không gởi bài xin tài liệu trong chuyên mục này (xem chuyên mục "Tài liệu theo yêu cầu")

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 6 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Mình muốn xin phần mềm NTSYS 2.2
Gửi bàiĐã gửi: Thứ ba 05/08/08 6:45 pm 
Ngoại tuyến
chaos

Hi forum,

Mình đang mắc kẹt với vụ phân tích kết quả RAPD.
Trong giới hạn hiểu biết của mình tới giờ thì chỉ biết mỗi cái NTSYS để xử lý thôi, nhưng mình không có (Cô mình cũng không có). Vậy, có anh chị em nào có phần mềm ấy thì cho mình xin nhé.
Hoặc, nếu anh chị em nào biết và có phần mềm nào khác mà có thể xử lý kết quả RAPD thì cho mình xin cũng được.

Email của mình: tuyet.bio@gmail.com

Have a nice week!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ ba 05/08/08 8:22 pm 
Ngoại tuyến
god - active member
god - active member
Hình đại diện của thành viên

F124 đã viết:
Hi forum,

Mình đang mắc kẹt với vụ phân tích kết quả RAPD.
Trong giới hạn hiểu biết của mình tới giờ thì chỉ biết mỗi cái NTSYS để xử lý thôi, nhưng mình không có (Cô mình cũng không có). Vậy, có anh chị em nào có phần mềm ấy thì cho mình xin nhé.
Hoặc, nếu anh chị em nào biết và có phần mềm nào khác mà có thể xử lý kết quả RAPD thì cho mình xin cũng được.

Email của mình: tuyet.bio@gmail.com

Have a nice week!
Nếu Cô của bạn không có phần mềm này để phân tích kết quả RAPD, thì tại sao lại chọn RAPD làm phương pháp nghiên cứu? Nếu xin được để dùng sau này viết báo cáo (bài báo khoa học) thì cũng viết là "phần mềm... được xin trên diễn đàn NSHT" à? Muốn nấu cơm phải xem trong nhà có nồi, có củi, có gạo hay không rồi mới nấu chứ. Không lẽ lúc nào cũng chạy đi xin người khác, xin xong về nấu thành cơm thì bảo là cơm của mình.

Phần mềm NTSYS giá chỉ $250 và dễ dàng mua bằng credit card. Dùng phần mềm có bản quyền sẽ tốt hơn nhiều và không gặp khó khăn khi xuất bản công trình nghiên cứu ra các tạp chí quốc tế hay hội nghị quốc tế. Muốn tìm phần mềm lậu thì phải tự tìm trên mạng.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ tư 06/08/08 9:22 am 
Ngoại tuyến
chaos

Có lẽ anh Tuấn đang ở nước ngoài nên rất serious chuyện legal. Em cũng biết là mua bản quyền thì vẫn tốt hơn là bản lậu.
Nhưng ở VN, vào thời điểm hiện tại, chuyện này cũng chưa được quan tâm nghiêm túc lắm. Ngay cả Word, Excel.. thì mình vẫn đang xài lậu đấy thôi.
Đừng nói về Cô em thế, Cô rất tốt. Chuyện là vì trước đây Cô có bản crack, sử dụng chắc cũng 2 năm rồi, hôm vừa rồi máy tính Cô bị sao đó, cài lại mà không back-up được (vì lúc đó Cô không nhớ ra là phải back-up cái này). Cho đến hôm nay, em cần thì Cô mới nhớ là lost nó rồi.
Em đang làm đề tài tốt nghiệp, và em thấy áy náy khi đề nghị mua bản quyền. Vì em xài nhiều tiền của lab quá rồi, mà tự em bỏ tiền thì Cô không chịu.
Nói chung, nếu anh Tuấn hay anh chị em nào thông cảm, share cho thì em rất cảm ơn, nếu không thể thì em sẽ cố gắng tìm hướng khác mà không phiền gì cả.
Thanks, chúc cả nhà vui vẻ!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ tư 06/08/08 12:57 pm 
Ngoại tuyến
plant - active member
plant - active member

F124 đã viết:
Có lẽ anh Tuấn đang ở nước ngoài nên rất serious chuyện legal. Em cũng biết là mua bản quyền thì vẫn tốt hơn là bản lậu.
Nhưng ở VN, vào thời điểm hiện tại, chuyện này cũng chưa được quan tâm nghiêm túc lắm. Ngay cả Word, Excel.. thì mình vẫn đang xài lậu đấy thôi.
Đừng nói về Cô em thế, Cô rất tốt. Chuyện là vì trước đây Cô có bản crack, sử dụng chắc cũng 2 năm rồi, hôm vừa rồi máy tính Cô bị sao đó, cài lại mà không back-up được (vì lúc đó Cô không nhớ ra là phải back-up cái này). Cho đến hôm nay, em cần thì Cô mới nhớ là lost nó rồi.
Em đang làm đề tài tốt nghiệp, và em thấy áy náy khi đề nghị mua bản quyền. Vì em xài nhiều tiền của lab quá rồi, mà tự em bỏ tiền thì Cô không chịu.
Nói chung, nếu anh Tuấn hay anh chị em nào thông cảm, share cho thì em rất cảm ơn, nếu không thể thì em sẽ cố gắng tìm hướng khác mà không phiền gì cả.
Thanks, chúc cả nhà vui vẻ!

Hôm học di truyền vời rồi thầy Bửu có chép cho lớp em phần mềm này, nhưng em không biết nó có phải 2.2 hay không nữa. Nếu anh /chị lấy thì em gửi cho!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ tư 06/08/08 1:01 pm 
Ngoại tuyến
chaos

Cám ơn bạn Thachcuong2105 nha. Bạn gởi mail cho mình nhá tuyet.bio@gmail.com
Không phải 2.2 cũng không sao. Bản của thầy Bửu thì ok rồi vì có thể nhập ma trận bằng Excel. bản mình down được xài DOS.
Hì, nhìn email của mình thì đừng gọi "anh" nhá :(. À, chắc bạn học cao học di truyền trường tự nhiên mình phải không?
Thank you một lần nữa.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ tư 06/08/08 1:07 pm 
Ngoại tuyến
plant - active member
plant - active member

F124 đã viết:
Cám ơn bạn Thachcuong2105 nha. Bạn gởi mail cho mình nhá tuyet.bio@gmail.com
Không phải 2.2 cũng không sao. Bản của thầy Bửu thì ok rồi vì có thể nhập ma trận bằng Excel. bản mình down được xài DOS.
Hì, nhìn email của mình thì đừng gọi "anh" nhá :(. À, chắc bạn học cao học di truyền trường tự nhiên mình phải không?
Thank you một lần nữa.

Trời! em mới năm 2 thui, năm nay lên năm 3. (ĐH KHTN)
Cái của thầy Bửu gửi cho tụi em là 2.1.
Em gửi rùi đó, chị mở mail xem thử coi.
good luck!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 6 bài viết ] 

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến2 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.